Quảng Nam có 6 huyện xuất hiện bệnh dịch tả lợn châu Phi
- Thứ tư - 27/03/2024 21:27
- |In ra
- |Đóng cửa sổ này
(QNO) - Sáng nay 28/3, ông Nguyễn Xuân Vũ – Phó Giám đốc Sở NN&PTNT thông tin, tính đến thời điểm này toàn tỉnh có 6 huyện xuất hiện bệnh dịch tả lợn châu Phi, gồm Hiệp Đức, Đại Lộc, Thăng Bình, Quế Sơn, Tiên Phước, Đông Giang.
![gười dân cần chủ động phòng chống dịch để hạn chế thiệt hại do bệnh dịch tả lợn châu Phi gây ra. (Ảnh minh họa). Ảnh: PV](http://hoinongdanqnam.org.vn/uploads/news/2024_03/28.3.2.jpg)
Theo số liệu thống kê mới nhất của ngành nông nghiệp tỉnh, tính đến hôm qua 27/3, tại 29 thôn trên địa bàn 6 địa phương vừa nêu đã có 549 con heo của 229 hộ chăn nuôi bị nhiễm bệnh chết phải tiêu hủy bắt buộc.