Thống nhất giới thiệu nhân sự ứng cử các chức danh Chủ tịch HĐND, UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026
- Thứ năm - 03/06/2021 03:51
- |In ra
- |Đóng cửa sổ này
![Quang cảnh hội nghị sáng nay 3.6. Ảnh: N.Đ](http://hoinongdanqnam.org.vn/uploads/news/2021_06/hoi-nghi-1.jpg)
Theo đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, hội nghị lần này Ban Thường vụ Tỉnh ủy trình Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh xin ý kiến biểu quyết giới thiệu nhân sự Chủ tịch HĐND tỉnh và UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026; tham gia ý kiến bằng phiếu đối với nhân sự ứng cử chức danh Phó Chủ tịch HĐND tỉnh và UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Thay mặt Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Lê Văn Dũng trình Tờ trình xin ý kiến Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh thống nhất biểu quyết giới thiệu đồng chí Phan Việt Cường - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh (khóa XIV) để Kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh khóa X bầu giữ chức danh Chủ tịch HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Đồng chí Lê Văn Dũng trình Tờ trình xin ý kiến Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh thống nhất biểu quyết giới thiệu đồng chí Lê Trí Thanh - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021 để Kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh khóa X bầu giữ chức danh Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Kết quả, 100% đại biểu dự hội nghị bỏ phiếu thống nhất giới thiệu đồng các đồng chí Phan Việt Cường, Lê Trí Thanh để Kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh khóa X bầu giữ chức danh Chủ tịch HĐND tỉnh và Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Theo chương trình hội nghị, đồng chí Lê Văn Dũng trình các Tờ trình đề nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh xem xét, cho ý kiến và thực hiện việc ghi phiếu giới thiệu nhân sự ứng cử chức danh Phó Chủ tịch HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026 đối với đồng chí Trần Xuân Vinh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh (khóa IX) và Nguyễn Công Thanh - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh (khóa IX).
Tờ trình đề nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh xem xét, cho ý kiến và thực hiện việc ghi phiếu giới thiệu nhân sự ứng cử chức danh Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026 đối với các đồng chí Nguyễn Hồng Quang - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021; Trần Văn Tân - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021; Hồ Quang Bửu - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Kết quả, 100% đại biểu dự hội nghị ghi phiếu đồng ý giới thiệu các đồng chí nêu trên để Kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh khóa X bầu tái cử chức danh Phó Chủ tịch HĐND tỉnh và Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Ngoài ra, 100% đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh dự hội nghị cũng đã thống nhất bầu bổ sung ông Nguyễn Đức Tiến - Chánh Thanh tra tỉnh tham gia Ủy viên Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2020 - 2025.